MTCN Connections idea !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

MTCN Connections idea !

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Khoe bể cá nè!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
hacoi
Người điều hành
Người điều hành
hacoi

Tài sản : 700$

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeFri Mar 20, 2009 11:04 pm

Sáng chủ nhật hứng chí bê về một cái bể cá nho nhỏ và mấy con cá con. Nuôi cá vui phết cả nhà ạ. Cho bọn nó ăn đúng giờ, được mấy hôm bọn nó quen quen cứ đến lúc mình cho ăn là chúng nó lượn tung tăng đớp thức ăn thích lắm! Ngồi xem bọn cá bơi lượn cũng dễ chịu ra phết đấy. Nhà mình có ai nuôi cá không, chia sẻ kinh nghiệm nha! lol!

Đây là bọn cá của hacoi!
Cái bể này bé xíu, để được 2 cái cây là chật rồi!
Khoe bể cá nè! IMG_3356

đây là 2 em thần tiên nhà tớ, điệu!
Khoe bể cá nè! IMG_3325

Khoe bể cá nè! IMG_3330

say sưa ngắm mình
Khoe bể cá nè! IMG_3341

làm duyên trước ống kính!
Khoe bể cá nè! IMG_3344

Khoe bể cá nè! IMG_3345

Còn các em bảy màu với lại mún, ánh trăng ở riêng, trên phòng tớ, nô đùa suốt ngày!

Nhà của các em ý
Khoe bể cá nè! IMG_3315

em ánh trăng, tớ đặt tên là Bạch tạng hehe
Khoe bể cá nè! IMG_3256

em bảy màu, còn một em màu xanh nữa nghịch quá không chụp được, em này là con gái nên ngoan hơn.
Khoe bể cá nè! IMG_3283

em Mún hay tương tư, toàn trốn trong bụi cây. chả là lúc đầu có một đôi, nhưng em mún trống tự nhiên lăn đùng ra chết, thế là ả Mún cái này bây h cô đơn!
Khoe bể cá nè! IMG_3286

lol! lol! lol!

Được sửa bởi hacoi ngày Fri Mar 20, 2009 11:14 pm; sửa lần 1.
zinxom
Người điều hành
Người điều hành
zinxom

Tài sản : 50$

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSat Mar 21, 2009 11:00 am

Vớt mẹ ra vứt cho Chó no' ăn! Khoe bể cá nè! 730675
http://good.to
zinxom
Người điều hành
Người điều hành
zinxom

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSat Mar 21, 2009 11:22 pm

Đùa thôi, Tớ cũng thích nuôi cá, nhưng mà là cá Sấu cơ.
Cái hôm trước Tết, anh tớ đi Tam Đảo, mua đc 2 con cá Sấu, về nhà, anh em tớ cho ăn toàn Cá với Thằn lằn.
Lúc nó lớn bằng bụng chân, anh em tớ mang thả ra Ao. Tớ nhớ có 1 hôm, trời giữa trưa, có thằng bé khoảng 2 tuổi đi qua, Thấy ko có ai, tớ tóm lấy nó, nhấc nguời nó lên, quật cho 2 nhát vào kiêu Gạch rồi ném mẹ nó xuống Ao. mấy hôm sau không phải cho Sấu ăn.

Rồi ngày qua ngày, tớ đi vắng, Sấu toàn lên chơi đuổi nhau với con chó Beg mà tớ đặt tên là Mèo. Mấy lần tớ về đều thấy con Beg trèo tót lên cây, còn Sấu thì lim dim ở dưới.

Rồi mấy con gà Tam Hoàng nhà tớ, dần dần cứ mất dần, tớ cũng nghi cho con Sấu nhưng hỏi thì nó cứ chối bay chối biến.

Nhưng cái kim trong bọc lau ngày cung lòi ra, hôm đấy, tớ đi học, quên mang tài liệu chuyên ngành, quay về nhà thì thấy Sâu ta đã nhảy vào chuồng Lợn từ bao giờ, lại còn ngồi khoanh chân chén thịt lợn như đúng rồi! Lúc đấy, tớ điên không chịu được!!! Nhưng vẫn ôn tồn bảo nó xuống ao. và ném nốt con lợn xuống cho nó ăn.

Rồi đến khi Sấu to gần bằng cây Dừa voi nhà tớ, tớ đã dắt nó ra Sông, rồi bảo nó đấy là chỗ ở mới, đừng buồn, thình thoảng tớ sẽ ra thăm.

Tớ có dự định từ lâu là mời tập thể lớp..CD06A1 vào 1 ngày trời nắng nóng, sang tớ rồi ra Sông bơi, rồi tớ gọi Sấu đến, cho nó no nê 1 bữa. Nhưng chưa có cơ hội. 30/04 này anh chị em về nhà tớ nhé!!! Nhé!!

Được sửa bởi zinxom ngày Sun Mar 22, 2009 7:54 pm; sửa lần 1.
kun_kun
Người điều hành
Người điều hành
kun_kun

Tài sản : 500$

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSat Mar 21, 2009 11:33 pm

tớ cũng thik bể cá lém nhưng có người bảo mệnh hỏa nuôi cá ko tốt. Lại bảo đúng lúc hết xiền thế mới ác chứ làm tớ nge cũng xuôi tai. jờ nhìn bể cá của hà còi thấy cũng thik roài mà vẫn sợ. Hà còi học nội thất thạo phong thủy thì chỉ dùm coi mệnh hỏa có nên nuôi bể cá ko chứ cứ thế này tớ éo chụi dc nữa đâu. Khoe bể cá nè! 979798 Khoe bể cá nè! 285805
kun_kun
Người điều hành
Người điều hành
kun_kun

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSat Mar 21, 2009 11:37 pm

còn thằng xó hải kia con xấu của mày tao vừa câu lên rùi ô nhiễm wa. nó ỉa làm bẩn hết sông bà con kêu qá trời. tao vừa câu lên làm xấu dầm rùi mấy nữa qa tao ăn ok Khoe bể cá nè! 59525 Khoe bể cá nè! 59525 Khoe bể cá nè! 59525
manhhai
Người điều hành
Người điều hành
manhhai

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSun Mar 22, 2009 3:20 pm

ôi gen tị với Hà còi thế,ngày cấp 3 cũng hay nuôi cá nhưng là cá chọi với cá vàng thôi,Bể cá phong thuỷ này nhìn thích lắm nhưng đi suốt ngày sợ không chăm sóc nó lại chết,hình như bể cá kiểu này chơi rong là chính,mỗi loại rong cần thời gian thắp đèn nhiều ít khác nhau hay sao ấy.Hacoi tìm hiểu trên mạng i',hình như có 1 diễn đàn về cá cảnh^^
zinxom
Người điều hành
Người điều hành
zinxom

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSun Mar 22, 2009 8:00 pm

Xời! mang tiếng là học nội thất nhưng có ai biết phong thuỷ là cái mẹ khỉ gì đâu, toàn lấy thư viện ra làm bài tập. trước khi chấm bài thì toàn gọi điện hỏi thăm thầy, điểm cao là thế, tao đây võ lâm suốt ngày nhưng điểm cũng thế. Chứng tỏ chả có cái đêk giề!
hacoi
Người điều hành
Người điều hành
hacoi

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeTue Mar 24, 2009 10:50 pm

nói thật với các bạn là mấy con cá của tớ cứ vô cớ theo nhau khăn gói ra đi bây h còn có mấy con thui >"< hic hic mỗi lần thấy một con nằm lăn quay là lòng đau như cắt Khoe bể cá nè! 979798
hacoi
Người điều hành
Người điều hành
hacoi

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeTue Mar 24, 2009 10:53 pm

trang web chuyên về cá cảnh lớn nhất mà tớ biết là aquabird.com mọi người thik thì vào mà tham khảo, nhiều thứ hay phết đấy ^^
http://aquabird.com.vn/forums/index.php
bong bong

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeFri Mar 27, 2009 5:58 pm

ý,tớ cũng thích nuôi cá lắm nhé.nhưng tớ thích trong vườn có 1 cái ao nhỏ rùi nuôi cá trong đó,nuôi toàn cá chép như cá trong vườn bác hồ ấy.rùi lúc nào buồn thì ra câu cá,ngồi câu cá trong vườn,tiện thể làm món cá hấp hay rán luôn như trong phim "boys over flower" ấy tongue Khoe bể cá nè! 983631
heee tớ đùa thui hà đừng giận nha!
hồi bé tớ hay nuôi cá là cá cờ ấy nhưng ko bít nuôi toàn bị chết thui,khi lớn cũng nuôi cá cảnh,hăng hái cho nó ăn quá,nó no quá cũng chết.nuôi cá khó thật đấy.
Hà đã thử nuôi rùa chưa?nuôi rùa cũng thú vị lắm nhé Khoe bể cá nè! 12560
zinxom
Người điều hành
Người điều hành
zinxom

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeMon Mar 30, 2009 8:58 am

Mày chính là Rùa đấy! Đồ con Rùa!
bong bong

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeMon Mar 30, 2009 2:24 pm

đồ dười ươi
Litter bunny
Vip
Vip
Litter bunny

Tài sản : 60$

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeTue Mar 31, 2009 12:54 am

Ngày xưa chẳng bít từ đâu mà tớ có 1 con rùa, nó to chắc khoảng bằng bàn tay của bố tớ, nó là rùa cạn nhưng tớ ko bít thế là ngày nào cũng xách xô nước, thả nó vào cho nó tập bơi. Mà cũng chảng bít cho nó ăn j , thả cả cơm, cả bánh mì, thỉnh thoảng còn cho thịt nữa mà nó ko ăn nhưng nó cũng ko chết. Rồi gần đến tết, bố tớ mua cây quất to, tớ cho nó lên chỗ đất của chậu quất nằm chơi và làm cảnh lun. Thế nhưng bố tớ ko thik, vứt nó ra giỏ xe đạp của tớ, mẹ tớ tưởng nó chết rồi, đem vứt ra xọt rác. Hic...làm tớ tiếc hùi hụi luôn, nó đẹp lắm...hu hu hu Khoe bể cá nè! 979798
Sau đó mấy lần bạn tớ bảo tặng tớ con khác nhưng mẹ nó bảo là mang rùa vào nhà là xui nên nó ko dám tặng nữa. hnay các bạn tự dưng nhắc chuyện rùa làm tớ tự dưng lại nhớ nó ...hic Khoe bể cá nè! 457459
aloha
Vip
Vip
aloha

Tài sản : 200$

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeTue Mar 31, 2009 1:19 pm

Đề nghị hai bạn bòng bong với zinxom không spam lung tung nhé Cool
bong bong

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeTue Mar 31, 2009 3:44 pm

uh,tớ xin lỗi nhé.sẽ rút kinh nghiệm,tai zinxom cứ nói linh tinh ý scratch
bong bong

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeThu Apr 02, 2009 3:25 pm

này,aloha tớ là bong bóng ko phải bòng bong như zinxxom nói nhé Khoe bể cá nè! 472408
zinxom
Người điều hành
Người điều hành
zinxom

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitimeSat Apr 04, 2009 3:55 am

Chả liên quan, Bong bóng là cái khỉ gì, Bòng bong nó mới lộm nhộm. Rùa ...quẩn với mớ bòng bong thì hợp lí quá rồi.!
Sponsored content

Khoe bể cá nè! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoe bể cá nè! Khoe bể cá nè! Icon_minitime

Khoe bể cá nè!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang